Menntaskólinn í Reykjavík

Þjónusta

Þjónusta

Hlutverk

Bókhlaðan Íþaka er skólabókasafn.  Meginmarkmið starfseminnarer að veita nemendum, kennurum og öðrum starfsmönnum skólans aðgang að upplýsingum og heimildum vegna náms, kennslu og rannsókna og auka upplýsingalæsi það er að finna upplýsingar, greina þörfina fyrir upplýsingar, meta þær og vinna úr þeim á greinagóðan máta.

Útlán

Bókasafnið er opið frá kl. 8:00 til 16:00 alla virka daga. Lestrarsalurinn er opinn frá kl. 7:15 til 18:00, lengur á próftímabilum. Safnið er opið öllum nemendum, kennurum og starfsfólki skólans. Útlánstími er allt frá einum sólarhring upp í fjórar vikur. Lánþegar greiða ekki fyrir útlán en bera ábyrgð á þeim gögnum sem fengin eru að láni.

Tölvuskrá

Bókasafn Íþöku er þátttakandi í Gegni, samskrá íslenskra bókasafna. Hægt er að finna mest allan safnkost Íþöku þar. Safnkostur er fjölbreyttur: bækur, tímarit, myndbönd og -diskar, geisladiskar, snældur, vínýlplötur og margmiðlunardiskar.

Bókasafnið er nettengt og hafa nemendur aðgang að tölvu, skanna og prentara, ásamt ljósritunarvél.

Ljósritun

Nemendur geta ljósritað upp úr gögnum safnsins. Ljósrit eru seld gegn hóflegu verði.

Lessalur

Í Íþöku er lessalur fyrir 30 manns. Hann er opinn mánudaga til föstudaga frá kl. 7:15 - 18:00. Á prófatímum er opnunartíminn sveigjanlegri og einnig er opið um helgar. Á lessal eru orðabækur og aðrar handbækur og eru þær einungis til nota innan skólans.

Upplýsingaþjónusta

Bókavörður aðstoðar og leiðbeinir við heimildaleit vegna verkefna og ritgerða.

Starfsmenn

Ragnhildur Blöndal, safnstjóri, bókasafns- og upplýsingafræðingur, sími: 545-1920, This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it..  Arna Emilía Vigfúsdóttir, bókavörður, bókasafns- og upplýsingafræðingur, sími 545-1921, This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it..